KDE/മലയാളം: Difference between revisions

No edit summary
 
(101 intermediate revisions by 10 users not shown)
Line 7: Line 7:
ആദ്യമായി മലയാളം കെഡിഇയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തുന്നതിനായി [http://l10n.kde.org/stats/gui/trunk-kde4/essential/ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട] ഫയലുകളുടെ പരിഭാഷ പൂര്‍ത്തിയായിരിയ്ക്കണം. ഈ ഉപസംരംഭത്തില്‍ പങ്കുചേരാന്‍ നിങ്ങളാഗ്രഹിയ്ക്കുന്നെങ്കില്‍ [http://l10n.kde.org/stats/gui/trunk-kde4/team/ml/kdebase/index.php കെഡിഇബേസിലെ] ഏതെങ്കിലും ഒരു ഫയല്‍ പരിഭാഷപ്പെടുത്തി തുടങ്ങാം. നിങ്ങള്‍ തിരഞ്ഞെടുത്ത ഫയല്‍ തന്നെ വേറൊരാള്‍ കൂടി പരിഭാഷപ്പെടുത്തുന്നതൊഴിവാക്കാന്‍ താഴെ നിങ്ങളുടെ പേരും പരിഭാഷപ്പെടുത്തുന്ന ഫയലും ചേര്‍ക്കുക.
ആദ്യമായി മലയാളം കെഡിഇയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തുന്നതിനായി [http://l10n.kde.org/stats/gui/trunk-kde4/essential/ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട] ഫയലുകളുടെ പരിഭാഷ പൂര്‍ത്തിയായിരിയ്ക്കണം. ഈ ഉപസംരംഭത്തില്‍ പങ്കുചേരാന്‍ നിങ്ങളാഗ്രഹിയ്ക്കുന്നെങ്കില്‍ [http://l10n.kde.org/stats/gui/trunk-kde4/team/ml/kdebase/index.php കെഡിഇബേസിലെ] ഏതെങ്കിലും ഒരു ഫയല്‍ പരിഭാഷപ്പെടുത്തി തുടങ്ങാം. നിങ്ങള്‍ തിരഞ്ഞെടുത്ത ഫയല്‍ തന്നെ വേറൊരാള്‍ കൂടി പരിഭാഷപ്പെടുത്തുന്നതൊഴിവാക്കാന്‍ താഴെ നിങ്ങളുടെ പേരും പരിഭാഷപ്പെടുത്തുന്ന ഫയലും ചേര്‍ക്കുക.


[[സ്വതന്ത്ര_മലയാളം_കമ്പ്യൂട്ടിങ്ങ്/പ്രാദേശികവത്കരണ_പ്രക്രിയാ_നടപടിക്രമങ്ങള്‍|പ്രാദേശികവത്കരണ പ്രക്രിയാ നടപടിക്രമങ്ങള്‍]] എന്ന കണ്ണിയില്‍ പൊതുവായുള്ള കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങളുണ്ടു്. കെഡിഇ സംഭരണിയില്‍ പരിഭാഷകള്‍ ചേര്‍ക്കാന്‍ അനുമതിയുള്ള അംഗങ്ങളാണു് മാക്സിന്‍ ബി ജോണും പ്രവീണും.
[[സ്വതന്ത്ര_മലയാളം_കമ്പ്യൂട്ടിങ്ങ്/പ്രാദേശികവത്കരണ_പ്രക്രിയാ_നടപടിക്രമങ്ങള്‍|പ്രാദേശികവത്കരണ പ്രക്രിയാ നടപടിക്രമങ്ങള്‍]] എന്ന കണ്ണിയില്‍ പൊതുവായുള്ള കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങളുണ്ടു്. കെഡിഇ സംഭരണിയില്‍ പരിഭാഷകള്‍ ചേര്‍ക്കാന്‍ അനുമതിയുള്ള അംഗങ്ങളാണു് മാക്സിന്‍ ബി ജോണും പ്രവീണും അനി പീറ്ററും.


കെഡിഇ പരിഭാഷ ചെയ്തുകൊണ്ടിരിയ്ക്കുന്ന ഭാഷകളില്‍ 70 മതു് സ്ഥാനമാണു് നമ്മള്‍ക്കിപ്പോഴുള്ളതു്. ആകെ 93 ഭാഷകളുള്ളതില്‍ ഒന്നാം സ്ഥാനത്തു് നില്‍ക്കുന്നതു് പോര്‍ച്ചുഗീസും ഇന്ത്യന്‍ ഭാഷകളില്‍ ഒന്നാം സ്ഥാനത്തു് നില്‍ക്കുന്നതു് തമിഴുമാണു്. എല്ലാ ഭാഷകളുമുള്‍പ്പെടുത്തിയ പട്ടിക [http://l10n.kde.org/stats/gui/trunk-kde4/toplist/ ഇവിടെ]
കെഡിഇ പരിഭാഷ ചെയ്തുകൊണ്ടിരിയ്ക്കുന്ന ഭാഷകളില്‍ 59 മതു് സ്ഥാനമാണു് നമ്മള്‍ക്കിപ്പോഴുള്ളതു്. ആകെ 101 ഭാഷകളുള്ളതില്‍ ഒന്നാം സ്ഥാനത്തു് നില്‍ക്കുന്നതു് പോര്‍ച്ചുഗീസും ഉക്രേനിയനും ഇന്ത്യന്‍ ഭാഷകളില്‍ ഒന്നാം സ്ഥാനത്തു് നില്‍ക്കുന്നതു് തമിഴുമാണു്. എല്ലാ ഭാഷകളുമുള്‍പ്പെടുത്തിയ പട്ടിക [http://l10n.kde.org/stats/gui/trunk-kde4/toplist/ ഇവിടെ]


==ശ്രദ്ധിയ്ക്കുക==
==ശ്രദ്ധിയ്ക്കുക==
Line 35: Line 35:
!style="background:#ffdead;" | PO File  
!style="background:#ffdead;" | PO File  
!style="background:#ffdead;" | Translators  
!style="background:#ffdead;" | Translators  
|- style="background:#efefef;"  
|- style="background:#efefef;"
|colspan="5" align="center" | '''kdelibs'''
|colspan="5" align="center" | '''extragear-multimedia'''
|-
|
* ''katepart4.po''  
| Smitha B R
|-
|-
|
|
* kio4.po
* amarok.pot
| Hari Vishnu
| Jesse Francis
|- style="background:#efefef;"
|- style="background:#efefef;"
|colspan="2" align="center" | '''kdebase'''
|colspan="2" align="center" | '''kdebase'''
|-
|-
|
|
* ''khelpcenter.po''
* konqueror
| Shiju alex
| Praveen Arimbrathodiyil
|-
|-
|
|
* kcmkwinrules.po
* kio_sftp.po
| Nishan
|-
|
* kcmbackground.po
| Hari Vishnu
| Hari Vishnu
|-
|-
|
|
* desktop_kdebase.po
* kcmkwinrules.po
| Hari Vishnu
| Pratheesh Prakash
|-
|-
|
|
* '''kcmsolidproc,kdialog,kdmgreet,kio_man,kio_thumbnail,ksmserver,kstart.po'''
* processui.po
| Hari Vishnu
| Anoop Panavalappil
|-
|-
|
|
* ''kcmkwm.po''
* kdmconfig.po
| Manu S Madhav
* kfontinst.po
| Manu Madhav
|-
|-
|
|- style="background:#efefef;"
*''kioexec.po''
|colspan="5" align="center" | '''koffice'''
| Rag Sagar.V
|-
|-
|
|
* processui.po
* kspread.po
| Anoop Panavalappil
| Manu Madhav
|-
|-
|
|- style="background:#efefef;"
|- style="background:#efefef;"
|colspan="5" align="center" | '''kdeedu'''
|colspan="5" align="center" | '''kdeedu'''
|-
|
* ''kgeography.po''
* ''kfile_drgeo.po''
* ''plasma_applet_kalgebra.po''
* ''plasma_engine_kalzium.po''
| Manu S Madhav
|-
|-
|
|
Line 97: Line 81:
|
|
* kstars.po
* kstars.po
| Shiju Alex
| Manu Madhav, Shiju Alex
|-
|-
|
|
* ''parley.po''
* kgeography.po
* ''libkdeedu.po''
| Praveen Arimbrathodiyil
| Ani
|-
|-
|
|
* kanagram.po
* kanagram.po
|Shyam K
|Shyam K
|-
|- style="background:#efefef;"
|colspan="5" align="center" | '''kdeaccessibility'''
|-
|-
|
|
* ''step.po''
* exrtragearutils.pot
| Sankaranarayanan
| Sankaranarayanan
|- style="background:#efefef;"
|colspan="5" align="center" | '''kdegames'''
|-
|-
|
|
* ''kalzium.po''
| Abhishek Oommen Jacob
| pR@tz/Pratheesh Prakash/പ്രതീഷ് പ്രകാശ്
|-
|
*''kbruch.po''
|Sushma K.S./സൂഷ്മ കെ.എസ്സ്
|-
|- style="background:#efefef;"
|colspan="5" align="center" | '''kdemultimedia'''
|-
|-
|}
|}


[[കെ ഡി ഇ 4.1 പതിപ്പില്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ചവരുടെ പേരുകള്‍]]
 
#[[കെ ഡി ഇ 4.2 പതിപ്പില്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ചവരുടെ പേരുകള്‍]]
#[[കെ ഡി ഇ 4.1 പതിപ്പില്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ചവരുടെ പേരുകള്‍]]
 
{{smc-subproject}}
{{smc-subproject}}